We are family
We are family

We are family

Very Happy !

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
THỐNG KÊ BÀI GỬI
182 Số bài - 38%
79 Số bài - 17%
47 Số bài - 10%
33 Số bài - 7%
32 Số bài - 7%
28 Số bài - 6%
27 Số bài - 6%
20 Số bài - 4%
18 Số bài - 4%
12 Số bài - 3%

Share

Ừ... vì Em trẻ con!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Ừ... vì Em trẻ con! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ừ... vì Em trẻ con!   Ừ... vì Em trẻ con! Empty5/13/2012, 11:26 am

Ừ... vì Em trẻ con... nên Em cần được yêu thương nhiều hơn là tình yêu của những người trưởng thành... Em cần được chiều chuộng và nâng niu nhiều hơn âu yếm của những cặp tình nhân... Vì Em trẻ con nên mong manh lắm... Em sẽ khóc chỉ vì bị cướp đi thứ Em yêu quý nhất... sẽ la lên nếu ai đó đụng chạm vào những gì là của Em... sẽ dẫm đạp và dẫy dụa nếu bị người khác làm đau... Em trẻ con nên yếu đuối và hỗn độn... Em sẽ bệnh nếu để ra mưa ra gió mà ko ai che chắn hay mặc áo lạnh giúp Em... Em sẽ giận dỗi nếu ai đó vô tình làm phật ý Em... sẽ chẳng cần ai nữa nếu người đó cố tình hắt hủi hay lãng quên Em... Trẻ con như Em cần được lắng nghe, cần được thấu hiểu... cần được có người nắm tay khi sang đường... Em cần được có người hướng dẫn Em nếu làm gì sai chứ ko phải là giận hờn hay trách mắng... Vì trẻ con... Em sợ bóng tối, sợ nỗi cô đơn... Em sợ bị bỏ rơi đến phát khóc... Em sợ những lời tha thiết mà chẳng thể nào Em hiểu được... Em sợ những dối lừa tự nhiên nhưng có vỏ bọc hoàn hảo đến chân thành... Ừ... thật sự là Em còn trẻ con lắm!

Yêu trẻ con... đồng nghĩa với việc phải dành nhiều tình yêu hơn nữa... phải chiều chuộng hơn nữa... Yêu trẻ con... sẽ phải mệt mỏi và kiên nhẫn lắm... Yêu trẻ con... sẽ rất vất vả và ko hề đơn giản tí nào... Yêu trẻ con... phải biết lắng nghe và hiểu những cử chỉ mặc dù ko nói ra... Yêu trẻ con... hãy bảo vệ và trách nhiệm... Yêu trẻ con... cần nhiều thời gian để quan tâm và chăm sóc hơn... Yêu trẻ con... là yêu luôn cả những lúc dỗi hờn vô lý... Yêu trẻ con... là tôn trọng, là thấu hiểu... là cần được thể hiện tình yêu mọi khi có thể... Yêu trẻ con... là yêu thương vô điều kiện... Yêu trẻ con... là yêu-một-cách-tự-nhiên... Phức tạp và mệt mỏi quá... người lớn nhỉ? Trẻ con sẽ ko biết níu kéo... chỉ biết đứng lại và òa khóc nếu bị bỏ rơi... Trẻ con sẽ ko biết van xin... chỉ quay mặt đi và giả bộ lầm lỳ nếu như bị đụng chạm vào lòng tự ái... Trẻ con sẽ ko biết làm chủ những suy nghĩ... sẽ vội chơi và chóng chán... Trẻ con sẽ ko biết điều nào là tốt là xấu... chỉ cần được vui vẻ thôi... nhưng... Một khi đã thật sự mong muốn thứ gì đó... trẻ con sẽ thật sự trân trọng và gìn giữ nó... Khi đã yêu thương ai đó... trẻ con sẽ luôn tìm mọi cách làm cho người đó hạnh phúc... Khi đã nói ra một điều gì đó... trẻ con sẽ cố gắng thực hiện cho bằng được... Khi đã có tình cảm với ai đó... trẻ con sẽ dành trọn tình yêu đó cho người ta... Dù đôi khi trẻ con có nói dối... nhưng người lớn hãy hiểu... trẻ con chẳng có ý xấu gì trong lời nói mang suy nghĩ vô hại ấy... Vì Em trẻ con... nên xin Anh... đừng bắt Em phải làm những việc mà trẻ con ko làm được... Vì Em trẻ con... nên xin Anh... hãy yêu Em theo cách yêu đối với trẻ con anh nhé...♥
a
Tài sản của Admin

https://chiemhoapro.forum.st

Ừ... vì Em trẻ con!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang