We are family
We are family

We are family

Very Happy !

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
THỐNG KÊ BÀI GỬI
182 Số bài - 38%
79 Số bài - 17%
47 Số bài - 10%
33 Số bài - 7%
32 Số bài - 7%
28 Số bài - 6%
27 Số bài - 6%
20 Số bài - 4%
18 Số bài - 4%
12 Số bài - 3%

Share

Nếu Có Thể Quên...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Zero
Quân Sư
Quân Sư
Zero

Nếu Có Thể Quên... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu Có Thể Quên...   Nếu Có Thể Quên... Empty9/4/2012, 3:12 pm

Bất chợt ấy đi ngang qua cuộc đời tớ,là ngày tớ và ấy quen nhau,ấy nhớ không...lần đầu tiên tớ từ dưới Yên Sơn lên Na Hang gặp ấy khi ấy học trên đó và ở nhà bà ngoại trời đổ mưa,cái rét làm tớ lạnh buốt...nhưng khi ấy ra đón tớ...nụ cườ của ấy đã xua đi cái giá rét đó,lúc đó chỉ là bạn bè bình thường thui,nhưng tớ biết ấy đã chui vào trái tim tớ rồi.
khi ra trường,ấy xuống Hà Nội học,tớ đã nhớ ấy biết bao,hồi ấy tớ đi làm,tớ thường xuyên đi xuống Hà Nội và đã nhiều lần tớ ghé thăm ấy,nhận cô bé trọ cùng phòng với ấy làm em gái,và tớ cùng ấy đã nói chuyện thật nhiều,tớ thấy ấy có chuyện buồn,tớ muốn được sẻ chia quá mà chẳng biết làm thế nào,tớ hỏi thì ấy chẳng nói mà chỉ thấy khóe mắt ấy đỏ lên vì những giọt nước mắt...tớ thương ấy lắm và tớ cũng buồn vì tớ đoán là ấy đang đau khổ lắm vì truyện Tình Cảm.
suốt mấy ngày sau đó,tớ gọi ấy thường xuyên hơn,và rồi ấy cũng nói,rằng ấy vừa chia tay với người yêu,cái cảm giác đau đớn chợt kéo về bao phủ hết con tim tớ,suy nghĩ của tớ...nhưng tớ cố gắng giữ bình tĩnh để tiếp tục nói chuyện cùng ấy,tớ muốn giúp ấy vượt qua nỗi đau ấy,vì tớ hiểu cảm giác đó,tớ đã từng trải qua mà,hay ít ra khi đặt mình vào vị trí của ấy,tớ cũng có thể hiểu được ấy buồn đến mức nào và tớ...lúc ấy thực sự buồn khi thấy ấy đau khổ đến vậy.
mất cả một thời gian dài để ấy có thể vượt qua được và lại có niềm vui trong cuộc sống,tớ vui lắm...tớ nghĩ lúc đó ấy cũng hiểu tình cảm của tớ dành cho ấy thế nào.gần như lúc nào rỗi là tớ lại lôi cái ĐT 1202 của tớ ra "nấu cháo",và luôn chỉ gọi cho ấy thôi.tớ và ấy ngồi nói chuyện cả tiếng đồng hồ với nhau được,và tớ cảm giác như...ấy cũng thích tớ.............
2 năm học của ấy trôi qua,và năm thứ 3 đang tới,tết đến tớ và ấy cùng sang bên Sơn Dương thăm gia đình cô em gái của tớ...bạn cùng phòng của ấy...và ngủ lại bên đó đúng hôm mùng 2 tết,tớ cảm giác ấy quan tâm tớ nhiều hơn mức bạn bè.
rồi cuối cùng tớ cũng nói được lời yêu với ấy,nói tớ yêu ấy mà giọng tớ cứ nghẹn trong cổ họng ý,tớ nói ra...và đợi chờ câu trả lời của ấy,tớ đã rất hy vọng...và câu trả lời của ấy là...đợi ấy học xong rùi sẽ trả lời...tớ nghĩ rằng ấy chưa thực sự quên đc người ấy nên tớ chấp nhận điều ấy,tớ đợi ấy.
có lẽ tớ sẽ cứ đợi ấy như thế không cần biết thời gian nếu như tớ không tình cờ biết được là ấy lại đang yêu,và tiến xa hơn nữa là cuối năm sẽ cưới,tớ nghe cái tin đó mà tưởng như cái thế giới này bỗng nhiên đổ xụp xuống,như trái tim của tớ bỗng bị 1 bàn tay vô hình nào đó bóp lấy thật chặt và tan nát...tớ cố gắng an ủi mình rằng đó chưa chắc là sự thật,tớ muốn hỏi lại ấy,tớ cầm ĐT lên ấn SĐT của ấy và gọi,ai đó bắt máy và A lô,ko phải giọng của ấy mà là giọng con trai...tớ choáng váng dù có chuẩn bị tinh thần từ trước rồi.
đó là cú sốc lớn nhất mà tớ từng gặp...ừ thì đó là quyết định của ấy,tớ tôn trọng...nhưng tại sao ấy bắt tớ đợi chờ ấy để rồi khi biết ấy đã yêu người khác tớ đau khổ tột cùng như thế ?.
tớ biết làm gì ngoài chấp nhận và chúc phúc cho ấy,tớ sẽ cố quên đi cái tình yêu mà đáng ra không nên tồn tại,tớ đã cảm nhận được điều ấy khi ấy dần dần không nói chuyện nhiều với tớ nữa,luôn là bận khi tớ gọi cho ấy...
tớ phải học cách chấp nhận,học cách quên,ko phải là quên ấy mà quên đi cái tình yêu tớ dành cho ấy thôi...làm sao tớ có thể quên được ấy chứ.ấy àh...chúc ấy hạnh phúc nhé.
a
Tài sản của Zero

Nếu Có Thể Quên...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» em sẽ quên anh
» Quên Anh Đi (Remix) - Mr.Saker ft.Teddy Boy n Pjkillz