We are family
We are family

We are family

Very Happy !

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
THỐNG KÊ BÀI GỬI
182 Số bài - 38%
79 Số bài - 17%
47 Số bài - 10%
33 Số bài - 7%
32 Số bài - 7%
28 Số bài - 6%
27 Số bài - 6%
20 Số bài - 4%
18 Số bài - 4%
12 Số bài - 3%

Share

Viết cho tuổi 18: Hẹn nhé!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Viết cho tuổi 18: Hẹn nhé!  Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết cho tuổi 18: Hẹn nhé!    Viết cho tuổi 18: Hẹn nhé!  Empty5/31/2012, 1:32 pm

Bất chợt một ngày tớ nhìn qua cửa sổ lớp học, thấy cây phượng già góc sân trường đã có một vài đốm đỏ. Chỉ ít lâu nữa thôi ấy nhỉ, sân trường mình sẽ đỏ rực hoa phượng; con đường đi học của chúng mình sẽ cháy đỏ trong dàn hợp xướng. Ừ nhỉ, mùa hạ đến thật rồi. Mùa hạ cuối cùng của đời học sinh. Tự nhiên, trong lúc này, tớ lại nghĩ đến ấy.

Ấy biết không, lần đầu tiên tớ “để ý” ấy, có lẽ là hôm lớp ấy biểu diễn văn nghệ trước toàn trường. Hôm đó, ấy hát bài “Yesterday”. Nhìn những ngón tay ấy lướt trên phím đàn, nhìn cái hất tóc đấy vẻ lãng tử, nghe giọng hát trầm trầm của ấy, tớ dám chắc là không chỉ có tớ, mà trái tim của những cô bạn 17 trong trường cũng đang rung rinh lắm đấy. Từ hôm đó, tớ luôn “theo dõi” ấy. Cùng học trên tầng 3, nhưng lớp tớ ở đầu hành lang, lớp ấy ở cuối hành lang. Điều đó có nghĩa là để đến được lớp ấy, phải đi qua lớp tớ. Và điều đó cũng có nghĩa là mỗi lần ấy đi qua, tớ đều bí mật nhìn theo. Có lần vì mải ngó ấy đang đá cầu dưới sân, tớ đã suýt rơi vỡ kính nữa cơ. Rồi hôm tớ “dàn cảnh”, chờ ấy đi qua thì nhảy ra giữa hành lang chụp ảnh. Để có hình của ấy đấy. Nói thật đi, hôm đó ấy biết thừa đúng không? Tớ xem lại ảnh, thấy ấy cúi mặt xuống, mỉm cười mà. Nụ cười đó khó hiểu, đầy... khả nghi, nhưng cũng rất... đáng yêu, làm tớ ngẩn ngơ mãi. Nghĩ lại lần đầu tiên nói chuyện với ấy, chỉ vài câu thôi, nhưng cũng đủ khiến tớ xao xuyến lắm lắm. Hôm đấy, không hiểu mải nghĩ ngợi điều gì, đang đi, tớ bị vấp, ngã quay lơ ở nhà để xe của trường. Ui, xấu hổ ơi là xấu hổ khi xung quanh tớ có vài tiếng cười cất lên. Nhưng bỗng có một bàn tay chìa trước mặt tớ:

- Để tớ kéo ấy dậy.

Tớ ngẩng lên và ngạc nhiên lắm khi nhận ra đó là ấy. Tim tớ đập thình thịch, hai má tớ nóng bừng. Tớ chắc chắn rằng đây không phải là nắm tay đâu, chỉ là ... cầm tay thôi mà, thế nhưng khi vừa chạm vào tay ấy, tớ như bị điện giật. Tớ chỉ lí nhí được mấy câu:

- Cảm ơn ấy!

Và lại thêm bất ngờ nữa khi ấy nói rằng :

- Không có gì, tớ phải cảm ơn vì ấy đã để tớ cầm tay ấy.

Chắc ấy không biết là hôm đó về nhà, câu nói đó của ấy cứ ... văng vẳng bên tai tớ mãi đâu nhỉ? Cả nụ cười của ấy nữa chứ.

Viết cho tuổi 18: Hẹn nhé!  1-2510

Lần thứ 2 nói chuyện với ấy, cũng có thể coi là chúng mình chính thức quen nhau, là hôm ở thư viện trường. Hôm đó, tớ đang “đánh vật” với bài toán, bỗng thấy một thỏi coffeetos chìa ra trước mặt. Là ấy! (Ấy luôn khiến tớ bất ngờ, thật đấy!). Ấy cười thật tươi và rất tự nhiên, mời tớ ăn kẹo. Đến giờ, nếu có ai hỏi tớ thích kẹo gì nhất, tớ sẽ nói ngay là Coffeetos. Không rõ từ khi nào, tớ không còn phải bí mật nhìn trộm theo ấy, cũng không rõ từ khi nào, tớ và ấy hay học ở thư viện với nhau, nhưng tớ lại biết rất rõ là từ khi nào môn Toán của tớ khá lên trông thấy. Từ khi có ấy đấy.

Hôm qua ấy nhắn tớ ra gốc phượng cuối sân trường. Trông ấy lúc đó nghiêm trang, căng thẳng sao í. Tự nhiên tim tớ đâp loạn lên. Hình như... Này, sao ấy cứ nhìn tớ mãi thế? Tớ.... đang run lắm đây này. Tớ chẳng dám nhìn vào mắt ấy nữa đâu. Đột nhiên ấy nắm lấy hai tay tớ, cảm giác vẫn như điện giật, nhưng .. lần này mới là nắm tay thật sự. Tớ cảm thấy rõ ràng ấy đang run lên. Thì hai má tớ cũng đang nóng bừng đây,còn tim thì nhảy điệu gì không rõ, cứ uỳnh uỵch như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực. Mãi sau ấy mới ấp úng:

- Tớ muốn nói là... là... tớ...

Ui, ấy đừng nói gì lúc này. Để mấy tháng nữa thôi, khi hai chúng mình cùng bước vào giảng đường Đại học. Lúc đó sẽ nói, ấy nhé. Hẹn nhé !!

a
Tài sản của Admin

https://chiemhoapro.forum.st

Viết cho tuổi 18: Hẹn nhé!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» 17 tuổi, vẫn chưa lớn đâu, Ba ơi !
» BỘ GÕ TIẾNG VIỆT CHO FORUM (MUDIM, AVIM)